UiPath Viet Nam

Hello bạn

1 Like

Chào các anh em, mình có tạo 1 project chạy tự động. Làm cách nào mình có thể share flow mình tạo cho các bạn khác để chạy? Và với 1 số bạn ko rành thì có cách nào tạo shortcut chỉ các bạn ấy chỉ cần ấn là chạy thôi được ko?

Cảm ơn anh em nhiều,

Bạn có thể gửi file source hoặc file package sau khi publish để gửi cho bạn kia

Dùng assistant thì có thể tạo được shortcut, nhưng trước đó thì vẫn cần bạn phải setting các kiểu trên máy của bạn kia trước đã

Mình có thể xin contact của presale UiPath tại VN không? Bank mình đang có nhu cầu về 1 RPA solution. Tks

2 Likes

Chào anh!!

1 Like

Xin chào mọi người. Giúp em với ạ
cách để đổi họ tên thành tên người dùng (Ví dụ: Nguyen Hoang Long → longnh)
Em cảm ơn

Xin chào mọi người, mình muốn hỏi một số vấn đề liên quan với phiên bản Community của UIPath:

OCR trong bản này có hỗ trợ tiếng việt không ( trích xuất pdf tiếng việt)
Mình là newbie nên chưa biết nhiều về UIPath, câu hỏi có gì khó hiểu mong mọi người thông cảm

Chào mọi người, mình mới tìm hiểu về Uipath và không biết có cách nào tạo ra 1 hàm do thực hiện 1 hàng động nào đó. Và có thể gọi nó nhiều lần ở nhiều chỗ khác nhau không, giống như tạo ra hàm function rồi thích đâu chỉ việc gọi lại tên hàm thôi ạ.
Mình cảm ơn.

Bạn xử lý chuỗi bằng excel trước. sau đó bạn lấy ra chữ cái đầu của đêm.
out put sẽ là name + “chu cai dau ho va dem”.
Cái này dùng bằng excel cho nhanh chứ không cần đến uipath đâu ấy.

mình đang là freelancer UIpath, bạn có thể email cho mình : ttrung0709@gmail.com

hoang.duong@uipath.com đây nhé bạn

Cái bạn đang nói đến có thể là Workflow. Bạn tạo 1 Workflow template rồi có thể dùng đi dùng lại tại nhiều chỗ khác nhau.

Ví dụ nếu trong quy trình của bạn lặp lại 1 số lần login vào 1 hệ thống nào đó, thì bạn tạo riêng 1 cái invoke workflow dành riêng cho việc login này… và bạn chỉ cần gọi nó vào ( Invoke Workflow ) mỗi khi bạn cần.

Các cao nhân cho mình hỏi vấn đề về Inject JS, tại sao mình chạy code trên console của chrome thì ra đúng mà cũng đoạn code đó inject bằng UiPath thì fail do thiếu thư viện. Có cách nào kết quả ra giống console ko các bạn?

cho mình hỏi bản community khác với bản free 90 days như thế nào vậy?

@Tri_Luong

1. Fee
    Ban free 60 ngay = ban enterprise mien phi trong 60 ngay, sau 60 ngay phai tra tien license
    Ban community thi hoan toan mien phi.

2.Update
Ban enterprise ( trial 60 days ) , nguoi dung phai tu update va co the down version xuong nhung version thap hon
Ban community thi luon luon tu dong up version

3.License
Ban enterprise( trial 60 days) co the tuy chinh so luong license can dung ( mac dinh cho trial 60 days la 5 license moi loai)
Ban community thi duoc it license hon, moi loai tam 1 license (AR,UR,ST)

Ngoai ra thi neu ban mua standalone license thi ban khong can phai ket noi voi orchestrator van co the dung UiPath studio duoc

Ban thu tham khao ca video duoi day xem nha