UiPath Viet Nam

Untitled
Mình muốn tạo một input để nhận thông tin từ người dùng dạng table có 2 cột.
-cột 1 và thông tin đơn hàng (lượng đơn hàng sẽ lấy từ một array và thay đổi số lượng đơn hàng tùy vào mỗi lần chạy)
-cột 2 ứng với cột một sẽ do người dùng điền vào
=> bạn có offer nào không?

Mình vẫn chưa rõ yêu cầu của bạn lắm.
Bạn mô tả luồng xử lý chi tiết hơn được không.
Chứ như bạn nói thì dùng excel lưu data cuungx ok mà

Ban đầu người nhập sẽ nhập số PO vào input dialog (không nhập vào file excel cả danh sách PO vì PO cần làm sẽ không có một lúc Mà sẽ tùy vào tình hình sản xuất thông thường cách nhau vài tiếng) sau đó uipath sẽ sử dụng SQL để lấy data liên quan đến PO đã nhập bao gồm cả Tên đơn hàng tương ứng với PO đó. Một PO sẽ có nhiều đơn hàng và số lượng đơn hàng sẽ không cố định tùy vào mỗi PO. Có một thông tin không có trên SQL là cột mình cần người nhập điền vào “Nhảy” vì cái này chỉ truyền miệng từ công nhân đến người làm hệ thống. Do đó điền vào file excel sẽ làm quy trình bị chia hai và mất thời gian người dùng mở file excel.

Xin chào và cảm ơn bạn đã lập topic này
Bạn cho mình hỏi một chút, cty mình đang muốn mua licence, để apply AP automation, vậy có phải cty mình phải tự học để viết chương trình chạy cho robot ko

Hi @HangTruong
Đúng rồi bạn ạ.
Việc mua license Uipath chỉ là mua license platform (kiểu như mua license Visual Studio) thôi
Còn để làm sao dùng platform đó để automation thì cần có người học để viết chương trình - hoặc nếu không các bạn có thể outsourcing cho 1 số công ty IT bên ngoài - đỡ mất công học :smiley:

Bạn thử dùng Form activity xem

1 Like

Bạn có thể giới thiệu cho mình một số cty IT có hiểu biết sâu rộng về Uipath được ko,
Nếu để có thể tự học một cách hiệu quả mình nên làm gì và bắt đầu từ đâu

Bạn check inbox nhé

Mình cũng có câu hỏi tương tự, các bạn thông tin giúp với. Tks!

You can contact to FPT Software
mail: huupq1@fsoft.com.vn

Hi anh. em đang tìm hiều để làm auto post ảnh POD, a có thể inbox tư vấn em được k a

Hi bạn,

Bạn có thể nói rõ quy trình được không.
Cho tiện ib faceboook cho dễ nói chuyện nhé. Face của mình dùng mail này luôn.

Vào CN, 30 thg 8, 2020 lúc 16:52 Ti Nguyễn via UiPath Community Forum <uipath@discoursemail.com> đã viết:

Hello

1 Like

Chào mọi người,

Anh chị có biết công ty nào cung cấp giải pháp RPA UiPath ở Hà Nội không, giới thiệu cho em với ạ.
Em xin cảm ơn !

ban check inbox nhe

Hi @Duc_Nguyen1
U r welcome!

Chào bạn

Mình cũng đang gặp vấn đề này, bạn đã giải quyết được nó chưa ?
Nếu giải quyết được rồi thì có thể share cho mình với được không ?
Cảm ơn bạn

@DOAN_THI_NGOC_THUY @cuong.hh
Các bạn chỉ cần 1 vòng lặp là được rồi.

1. Read all data ra 1 biến datatable
  2. Loop từng dòng của datatable
    . CHeck nếu ID/Pass <> blank thì thực hiện logout, login - sau đó di chuyển đến màn hình nhập data, và điền data dòng đầu tiên
    . Nếu ID/Pass = blank thì tiếp tục nhập dòng tiếp theo
    Các bạn có thể sử dụng thêm 1 biến đếm để biết mình đang điền data dòng nào , để có selector tương ứng
1 Like

Chào bạn

Bạn có thể share file demo giúp mình được không ?
Mình là thành viên mới nhập môn
Cảm ơn bạn